nybanner

Awọn iroyin

Ìwé-ẹ̀rí tuntun ti IGUICOO “Ètò afẹ́fẹ́ inú ilé fún rhinitis tí ó lè fa àléjì”

Ní ọjọ́ kẹẹ̀ẹ́dógún oṣù kẹsàn-án ọdún 2023, Ọ́fíìsì Ẹ̀tọ́ Àṣẹ Orílẹ̀-èdè fún Ilé-iṣẹ́ IGUICOO ní ìwé-ẹ̀tọ́ ìṣẹ̀dá fún ètò afẹ́fẹ́ inú ilé fún rhinitis tí ó lè fa àléjì.

Ètò yìí (hardware + software) ń lo àwọn algoridimu software láti ṣe àgbékalẹ̀ ipò rhinitis. Àwọn olùlò lèiṣakoso ọgbọnọpọlọpọ awọn modulu iṣẹ-ṣiṣe gẹgẹbi isọdọmọ afẹfẹ titun,ṣiṣatunṣe ati fifi gbona ṣaaju, ọrinrin,ìpalára àti ìjẹ́mọ́, àti àwọn ions odi (àṣàyàn) pẹ̀lú ìtẹ̀ kan. Ó ń ṣàtúnṣe àyíká afẹ́fẹ́ inú ilé ní kíkún àti ní jíjinlẹ̀ láti apá márùn-ún: iwọ̀n otútù, ọriniinitutu, akoonu atẹ́gùn (CO₂), ìmọ́tótó, àti ìlera, ó ń dín ìṣọ̀kan àwọn ohun èlò ìdọ̀tí inú ilé kù dáadáa (ẹranko aró, willow catkins, PM2.5, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ) àti akoonu CO₂. Yẹra fún ìpalára tí àwọn gáàsì apanirun bíi formaldehyde àti benzene ń fà sí ìlera ènìyàn, ó ń pa àwọn bakitéríà bíi mites àti influenza virus, ó ń ya àwọn orísun àléjì ti rhinitis sọ́tọ̀ dé ìwọ̀n gíga jùlọ, ó ń ṣàkóso àwọn ohun tó ń fa àyíká tí rhinitis ń fà, ó sì ń dín àwọn àmì àrùn rhinitis àléjì kù àti ó ń mú wọn kúrò.

Módùùrù ìpele ètò yìí ní módùùrù ìtura, módùùrù ìtura, módùùrù ìwẹ̀nùmọ́ afẹ́fẹ́ tuntun, àti módùùrù ìpara àti ìpara ìpara; Àwọn ohun èlò ìtura afẹ́fẹ́ ni a lò jùlọ láti ṣàkóso ìwọ̀n otútù àti ọriniinitutu inú ilé (ìparun ọriniinitutu), láti ba àyíká ìdàgbàsókè àwọn mites jẹ́, láti ṣàtúnṣe ìwọ̀n otútù inú ilé láàrín ibi tí ara ènìyàn bá rọrùn, àti láti yẹra fún ipa òtútù àti afẹ́fẹ́ gbígbóná lójijì lórí ara ènìyàn.

Ní àsìkò ìrúwé àti ìgbà ìwọ́wé, afẹ́fẹ́ ní agbègbè àríwá máa ń gbẹ, afẹ́fẹ́ gbígbẹ sì lè fa àwọn àrùn ẹ̀dọ̀fóró òkè, èyí tí yóò sì fa àrùn rhinitis. Nítorí náà, ó ṣe pàtàkì láti mú kí ọrinrin afẹ́fẹ́ pọ̀ sí i nínú ilé. Ìwọ̀n ọrinrin afẹ́fẹ́ tún lè mú kí ìwọ̀n ọráfóró pọ̀ sí i, èyí sì lè nípa lórí iye ọráfóró tó wà nínú afẹ́fẹ́. Lábẹ́ iwọ̀n otútù kan náà àti àwọn ipò mìíràn, bí ọráfóró afẹ́fẹ́ bá pọ̀ sí i, bẹ́ẹ̀ ni ọráfóró afẹ́fẹ́ náà kò ṣe ní fọ́n káàkiri nínú afẹ́fẹ́, èyí sì lè dín iye àwọn ohun tí ó lè fa àléjì kù.

Nípa fífi afẹ́fẹ́ òde tuntun síta, a máa sọ àwọn gáàsì tó léwu bíi formaldehyde di mímọ́, a sì máa ń pa afẹ́fẹ́ inú ilé mọ́. Nípa lílo àwọn modulu ìwẹ̀nùmọ́ láti ṣe àlẹ̀mọ́ àti láti sọ afẹ́fẹ́ inú ilé àti òde di mímọ́, àlẹ̀mọ́ HEPA H13 tó lágbára gan-an lè ṣe àlẹ̀mọ́ àwọn èròjà tó wà ní òkè 0.3um, kí ó sì yọ PM2.5, PM10, pollen, artemisia, ìgbẹ́ eruku, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ kúrò dáadáa, pẹ̀lú ìwọ̀n ìwẹ̀nùmọ́ tó tó 93%

Nípasẹ̀ ọ̀nà ti ara, a lè pa afẹ́fẹ́ inú ilé run kí a sì fi ìpara wẹ̀ ẹ́ nípasẹ̀ àpapọ̀ àwọn àlẹ̀mọ́ ìpara èéfín, IFD, àwọn ions rere àti odi, PHI, UV, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, èyí tí yóò tún pa àwọn àrùn pàtàkì bíi mites. Ní àkókò kan náà, a lè pa àwọn bakitéríà bíi influenza A láti mú kí agbára ìdènà àrùn ènìyàn sunwọ̀n síi.

iwe-aṣẹ tuntun
ìwé-ẹ̀rí-ẹ̀tọ́

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-14-2023